മഡോണയുടെ ജാഡയാണ് ഒട്ടും സഹിക്കാൻ പറ്റാത്തത്… ഐശ്വര്യ ലക്ഷ്മിയും ഏറെ കുറെ അതെ പോലെ തന്നെ… കുറിപ്പ് വൈറലാകുന്നു…

സിനിമകളെക്കുറിച്ചും സിനിമ അഭിനേതാക്കളെ കുറിച്ചും എന്ത് വാർത്ത വന്നാലും പ്രേക്ഷകർക്കിടയിൽ വലിയ കോളിളക്കം സൃഷ്ടിക്കാൻ അതിനു സാധിക്കാറുണ്ട്. മോശമാണെങ്കിലും നല്ലതാണെങ്കിലും കേൾക്കാനും കാണാനും പങ്കുവെക്കാനും ആളുകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയ ഇടങ്ങളിൽ ഉണ്ട് എന്ന് തന്നെയാണ് ഇതിന് പിന്നെ വലിയ കാരണം. ഒരു സിനിമയുടെ പ്രഖ്യാപനം മുതൽ റിലീസ് ആകുന്നത് വരെ കൂടെ നടക്കുന്നതും ഇത്തരം ആളുകൾ തന്നെയാണ്.

സിനിമയിലെ ചെറുതും വലുതുമായ ഓരോ കഥാപാത്രങ്ങളും വളരെ മനോഹരമായി അഭിനയിക്കുന്നതിലൂടെ ഓരോ അഭിനേതാക്കളും കയറിച്ചെല്ലുന്നത് പ്രേക്ഷകരുടെ മനസ്സിലേക്ക് ആണ്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ പലർക്കും സ്വന്തം വീട്ടിലെ അംഗത്തെ പോലെ സ്നേഹം കൊടുക്കാൻ പ്രേക്ഷകർക്ക് സാധിക്കാറുണ്ട്. എന്നാൽ ചില സിനിമ ആസ്വാദകർക്ക് ഇതിനിടയിലെ മറ്റു പ്രശ്നങ്ങളും മനസ്സിലാകാതെ ഇരിക്കില്ല.

അത്തരത്തിൽ സെലിബ്രേറ്റ് ആയി കഴിഞ്ഞാൽ ഉണ്ടാകുന്ന ഒരു ജാഡ സിനിമയിൽ അഭിനയിക്കുന്ന കഥാപാത്രത്തിന്റെ മനോഹാരിതക്ക് കോട്ടം തട്ടിക്കുന്നില്ലേ എന്നൊരു സംശയം പ്രകടിപ്പിച്ചു കൊണ്ടുവന്നു സിനിമാസ്വാദകരുടെ ഗ്രൂപ്പായ മൂവി സ്ട്രീറ്റിൽ പങ്കുവച്ച ഒരു കുറിപ്പാണ് ഇപ്പോൾ വൈറലാകുന്നത്. ഷൈജു പങ്കുവച്ച ശൈനി ജോണിനെ കുറിപ്പിന് ഒട്ടേറെ കാഴ്ചക്കാരെ നേടുകയും പിന്തുണ ലഭിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

കുറിപ്പിന്റെ പൂർണ്ണരൂപം : ഇവിടെ പറയുന്നത് സെലിബ്രിറ്റി ആയിക്കഴിഞ്ഞാൽ അനുഭവപ്പെടുന്ന ഒരു ജാഡ അഭിനയത്തിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നത് അലോസരപ്പെടുത്താറുണ്ടോ / അങ്ങനെ തോന്നിയിട്ടുണ്ടോ എന്നാണ്. ‘ഞാനൊരു വലിയ സംഭവമാണേ’ എന്ന ഒരു ഭാവം അതാണ് ഞാൻ ഉദ്ദേശിച്ച ജാഡ. ഈ ഭാവം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത് കൊണ്ട് ഈ താരങ്ങളുടെ അഭിനയം സ്വാഭാവികമല്ലാതാകുന്നു. നമിതയുടെ ആദ്യ ചിത്രം പുതിയ തീരങ്ങളിൽ ആ ജാഡ തോന്നിയിട്ടില്ല.

എന്നാൽ പിന്നീട് വന്ന പല ചിത്രങ്ങളിലും കഥാപാത്രമാകുമ്പോഴും ഇറിറ്റേറ്റ് ചെയ്യുന്ന ഒരു ജാഡ പ്രസരിക്കുന്നത് മടുപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ച് ഓർമ്മയുണ്ടോ ഈ മുഖം. കഴിവുണ്ടെങ്കിലും സ്ക്രീനിൽ കഥാപാത്രത്തെയും വ്യക്തിയെയും രണ്ടായി തന്നെ നിർത്താനേ ഈ പ്രതിഭാസം ഉപകാരപ്പെടുന്നുള്ളു. സഹിക്കാൻ പറ്റാത്തതായി തോന്നുന്ന ജാഡ മഡോണയുടേതാണ്. കഥാപാത്രമായി മാറാൻ പോലും ആ നടിയ്ക്ക് കഴിയുന്നില്ലെന്ന് തോന്നാറുണ്ട്.

വൈറസിലെ പ്രകടനമൊക്കെ ഓവറായിരുന്നു. ഐശ്വര്യ ലക്ഷ്മി നല്ല നായികയാണ്. പക്ഷേ പലപ്പോഴും ജാഡയുടെ അതിപ്രസരം കല്ലുകടിയായി തോന്നിയിട്ടുണ്ട്. ഇറ്റാലിയൻ ഷോപ്പിൽ പോപ് ഗാനം മാത്രം കേട്ട് അവിടുത്തെ ലഡ്ഡു മാത്രം കഴിക്കുന്ന അനൂപ് മേനോൻ്റെ കഥാപാത്രങ്ങളിൽ പോലും ഒരു ജാഡ ടച്ച് ഉണ്ട്. പക്ഷേ ആൾ ജാഡ മറന്ന് അഭിനയിക്കാൻ തുടങ്ങിയാൽ അത് ഏറ്റവും നന്നാവാറുണ്ടെന്ന് സമ്മതിക്കുന്നു.

മുരളി ഗോപിയുടെ അഭിനയത്തെയും ജാഡ കാർന്നു തിന്നിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ മുൻകാല നായികമാരുടെയോ നായകൻമാരുടെയോ അഭിനയത്തിൽ ജാഡ ഒരു വില്ലനായി തോന്നിയിട്ടില്ല. വ്യക്തി ജീവിതത്തിൽ ഒന്നാന്തരം ജാഡ എന്ന് പേരു കേൾപ്പിച്ച താരങ്ങൾ പോലും കഥാപാത്രം എത്ര സിമ്പിൾ ആകുന്നോ ആ ലെവലിൽ ഇഴുകിച്ചേരുന്നത് കാണാം. സ്വന്തം വ്യക്തിത്വത്തിലെ മാനറിസങ്ങൾ ഒരു തരി പോലും കലർത്താതെയാണ് മുൻകാല താരങ്ങൾ അഭിനയിച്ചിരുന്നത്.

അവരുടെ കഥാപാത്രങ്ങളുടെ തന്മയി ഭാവം കഥാപാത്രമായി ഇഴുകി ചേർന്നതു കൊണ്ട് ഉണ്ടാകുന്നതാണ്. സംവിധായകൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നതു പോലെ അഭിനയിച്ചു എന്ന് ചിന്തിച്ചാലും എന്തോ ഈ താരങ്ങൾ ജാഡ മാറ്റി വെച്ച് സ്വാഭാവികമായി ആ കഥാപാത്രങ്ങൾ ആയി മാറിയെങ്കിൽ – എന്ന് ആഗ്രഹിക്കാറുണ്ട്. ഇതെനിക്ക് തോന്നുന്ന പ്രശ്നം മാത്രമാണോ എന്നറിയില്ല. എന്താണ് അഭിപ്രായം? താരങ്ങളുടെ വ്യക്തിജീവിതവുമായി പോസ്റ്റിന് ഒരു ബന്ധവും ഇല്ല.

Aishwarya
Madonna
Aishwarya
Madonna

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*